Chơi game nhận thưởng dành cho tài khoản Chắn Vạn Văn | BigKool

Bài lên có 3 đỏ mà ù được 8 đỏ....

Thảo luận trong 'Góc đàm luận' bắt đầu bởi quanghien76, 16/3/15.

1. quanghien76

quanghien76 Chắn Thủ

Mình chơi chắn cũng đã lâu,trải qua bao nhiêu trận đỏ đen rồi mà qua thằng bạn nó nói nó đánh ván bài lên có 3 đỏ sau nó ù chì tám đỏ tôm.Mình không tin nhưng nó cứ khẳng định như vậy.Các bạn đã có ai đánh ván bài như thế chưa?

:
  2. admin

admin Hỗ trợ khách hàng Thành viên BQT

Chào bác quanghien76,
    Trường hợp bác chia sẻ rất thú vị. Phải nói thêm là trong Chắn Vạn Văn chưa từng xuất hiện một ván bài nào "lạ" như vậy. Tính đỏ đen thì rất dễ gặp, nhưng trường hợp phi logic như vậy rất khó có thể xảy ra trong hệ thống. Bác có thể nhờ bạn bác thử lại một ván có 3 quân đỏ từ đầu và cuối ván xướng tám đỏ, nhờ bác ấy chụp lại hình ảnh cho làng mình tham khảo thêm bác nhé.
    BQT

sumitra, thaogiang8996, 00ChiChi001 người khác thích điều này.
  3. quanghien76

quanghien76 Chắn Thủ

nó nói tôi cá độ với nó 1 triệu thì nó mới chỉ cách nên mới hỏi ae trên này xem sao :))

sumitra00ChiChi00 thích điều này.
  4. johnlun

johnlun Chắn Thủ

Đơn giản mà bạn, miễm là trên bài bạn có thêm hai con cửu văn và bát văn cùng với 3 con đỏ. Chỉ cần nọc chiều một chút hoặc gặp nhà trên cánh tẩy đỏ, qua năm vòng bạn có thể ăn thêm 5 con đỏ kể cả con để bạn ù. Thân!
    Ví dụ: bạn có sẵn trên bài con chi chi và hai cạ 9 văn, 9 vạn cùng 8 văn, 8 sách. Từ đó bạn ăn thêm thành 1 chắn chi chi, 1 chắn 9 vạn, 1 chắn 8 sách cùng hai cạ 9 văn và 9 sách ( hoặc 9 vạn) cùng với cạ 8 văn và 8 sách ( hoặc 8 vạn) vậy là bạn có thể ù 8 đỏ - Tất nhiên là rất khó để gặp và gò đc một ván bài như vậy, nhưng vẫn có thể xẩy ra.
    Tôi nghĩ là như vậy ko biết admin và các chắn thủ khác có cùng suy nghĩ như tôi không...?

Nhat_toet, sumitra, Tapdanhchan19877 khác thích điều này.
  5. anhhaihp

anhhaihp Chắn Thủ

Trường hợp hi hữu nhưng có thể giải thích như sau: bài có Đầu 3 cửu và cạ bát hoặc ngược lại, ăn được lần lượt hết đến hết, Yêu cầu bài lẻ 5 cây khác nhau. Tuy nhiên theo tôi biết thì không thể xảy ra ván bài lẻ 9 mà có thể ù được trong chắn vạn văn.

00ChiChi00, tuannhanvucnguyenvinh1612 thích điều này.
  6. admin

admin Hỗ trợ khách hàng Thành viên BQT

Bác johnlun đã có một chia sẻ khá sâu sắc đấy ạ. Đúng là với 3 con đỏ khác nhau và thêm 2 con cửu và bát đen vẫn có thể tạo thành cục diện 8 đỏ, tuy vậy để bày bố được nước bài mà không mắc lỗi cần có cả 2 yếu tố hay và hên, em phán vậy liệu có phải không các bác :D?
    Vậy là bác quanghien76 chuẩn bị vô tròng của anh bạn mình cũng nên. Bác hãy tránh xa cá độ bác nhé. :D

johnlun thích bài này.
  7. quanghien76

quanghien76 Chắn Thủ

Thanks bác johnlun nhiều nhé! Suýt bị thằng bạn nó làm 1m @@.Bác johnlun chắc đầy mình kinh nghiệm rồi,có gì chia sẻ cho ae với nhé

00ChiChi00, nguyenvinh1612, johnlun1 người khác thích điều này.
  8. ThanhNam2071

ThanhNam2071 Chắn Thủ

ơ đúng thật. Thế mà e không nghĩ ra :D

9. 00ChiChi00

00ChiChi00 Chắn Thủ

Bài lẻ 9 vẫn ù được chứ sao anhhaihp.Lẻ 9 thì 4 vòng là được chờ rồi,vấn đề chỉ là hên xui có lên hay không thôi

10. CHANcmnr

CHANcmnr Chắn Thủ

Bác jun này góp mặt khắp nơi nè, chạy một vòng toàn thấy kí mẹt bác, mà nói cũng chuẩn cmnr lun ... Hảo lơ, hảo lơ!

11. HuongHong44

HuongHong44 Chắn Thủ

len bai no co ca bat van bat do ca cuu van cuu do va chi chi no an dc dung chu sau do an ca cuu van cuu do va an bat van bat do the la tam do

quanghien76 thích bài này.
  12. nhatchinhatchi

nhatchinhatchi Chắn Thủ

trường hợp này lần đầu tiên nói ra tôi mới đk nghe đấy thôi

00ChiChi00 thích bài này.
  13. nhatchinhatchi

nhatchinhatchi Chắn Thủ

chắc từ giờ đến lúc cuối đời ko đk nhìn thấy ván bài như thế

00ChiChi00 thích bài này.
  14. 00ChiChi00

00ChiChi00 Chắn Thủ

Ván bài này mình đã ù được một lần ngay trên Chắn Vạn văn này.Nhưng quên mất không chụp ảnh lại để mọi người xem.hic hic

15. holobien

holobien Chắn Thủ

cái này khó nhưng không phải không có,chỉ cần có nhà trên hăng say bơm đỏ và nọc chiều cây cuối,hơn nữa chỉ có đánh tay đôi may ra có cửa vì nhà trên quá đen,còn đánh tay tư e là chỉ có 0,0001%,vì bài chia 4,đánh 4 khó xảy ra,trừ trường hợp ngồi cùng toàn gà,vừa chơi vừa chỉ để đẹpbài mình.Hơn nữa trong khi đánh,tâm lý còn rung rinh nên còn phải nhìn dưới chiếu,suy trên tay nên ngồi mà gò được chắc là mút mùa..ít có,ít có..

Chỉnh sửa cuối: 5/6/15
    johnlun thích bài này.
  16. johnlun

johnlun Chắn Thủ

chính xác

17. DNXT

DNXT Chắn Thủ

Thằng ku em ngồi chéo cánh mình đã từng ù ván như này. Đúng như bác Jonhlun trình bày luôn. Lọc chiều và đầu cánh tẩy kỳ cùng.

18. Tapdanhchan1987

Tapdanhchan1987 Chắn Thủ

Theo mình nghĩ nếu hên thì đâu có khó.chỉ cần 1 ca.cuu vạn cuu văn.va 3 đầu bat..sau do an cuu vạn.an tiep cuu sach hoac cuu vạn nua.an bat sach.an bat vạn roi an tiep bat sach hoac bat vạn nua la ok

19. Tapdanhchan1987

Tapdanhchan1987 Chắn Thủ

Với ba con đỏ như bác noi có thể ù cước thông chì bt chi 8 đỏ 2lèo 2tôm dc bác nhỉ

20. lobbycv1234

lobbycv1234 Chắn Thủ

Phải mình có 3 đỏ mình tẩy đánh bạch định cho nhanh