Chơi game nhận thưởng dành cho tài khoản Chắn Vạn Văn | BigKool

Truyện Người cũ của anh

Thảo luận trong 'Viết bài nhận thưởng' bắt đầu bởi naudethuong15, 29/11/15.

1. naudethuong15

naudethuong15 Chắn Thủ

Vô tình em gặp người yêu cũ của anh, cô ấy xinh đẹp và rạng rỡ, cô ấy hạnh phúc và cười nói. Em giật mình trước vẻ đẹp và nét dịu dàng ấy. À, hóa ra là đây, hóa ra đây là người con gái anh đã từng yêu...

Khi bắt đầu mối quan hệ giữa em và anh, em không dám hỏi về người cũ cũng chẳng dám nhắc đến. Một lần em bóng gió nói về chuyện cũ, anh kể và rồi bảo với em đừng bao giờ nhớ về quá khứ nữa. Càng không muốn em bị ám ảnh.

Vô tình em gặp người yêu cũ của anh, cô ấy xinh đẹp và rạng rỡ, cô ấy hạnh phúc và cười nói. Em giật mình trước vẻ đẹp và nét dịu dàng ấy. À, hóa ra là đây, hóa ra đây là người con gái anh đã từng yêu, hóa ra đây là người con gái anh đã từng sống và nguyện chết vì cô ấy. Hóa ra đây là cô gái mà đã làm cho trái tim anh bị tổn thương. Và hóa ra, cô ấy và anh đã có những kỉ niệm đẹp và cô ấy cũng đã từng trải qua những khoảnh khắc như là anh và em bên nhau bây giờ.

Em yêu anh chẳng lí giải nổi vì điều gì, càng không tính toán đến chuyện thiệt hơn và em lại càng chẳng nghĩ ngợi đến xa xôi sau này. Vì dù sao thì, biết đâu một ngày nào đó, em cũng sẽ là người yêu cũ của anh như cô ấy bây giờ.

Đôi khi giữa hai đứa mình trải dài những suy nghĩ, đôi khi em nghe thấy tiếng anh thở dài. Chẳng biết có phải anh đang nhớ về người cũ hay không. Khi là người đến sau em hiểu và luôn nhận phần thiệt về mình, yêu em, anh đã hết ngây thơ vụng dại, hết nông nổi một thời của tuổi trẻ, yêu em anh đã yêu bằng cả một trái tim trưởng thành. Nhưng đôi khi em nhận thấy tình yêu ấy dường như khô cứng quá, có phải chăng anh đã dốc hết ngây thơ yêu người đến trước rồi không?

:
    Chỉnh sửa cuối bởi người điều hành: 29/11/15
  2. admin

admin Hỗ trợ khách hàng Thành viên BQT

Cảm ơn bạn đã tham gia ủng hộ sự kiện “Viết bài hay - Rinh thưởng lớn”. Rất mong bạn tiếp tục gửi tới Chắn Vạn Văn những bài viết hay, nguồn đăng phong phú để có cơ hội nhận hàng triệu quan thưởng . Và hơn thế nữa, bạn sẽ được mở rộng các mối quan hệ, được giao lưu trong cộng đồng các Chắn thủ. Chúc bạn có những giây phút vui vẻ cùng Chắn Vạn Văn!