Chơi game nhận thưởng dành cho tài khoản Chắn Vạn Văn | BigKool

Vài kinh nghiệm chơi chắn cho bạn mới chơi

Thảo luận trong 'Góc đàm luận' bắt đầu bởi Xin_chao, 10/8/15.

1. Xin_chao

Xin_chao Chắn Thủ

Để ko bị nhanh chán Vạn văn mình có vài kinh nghiệm chia sẻ cùng bạn
    Chắn là môn đỏ đen khác với sóc đĩa 3 cây sì rách hay tiến lên vì vậy ko nên vào bàn to khi chưa có kinh nghiệm hoặc tài khoản ít.
    Nếu bạn mới nên chọn bàn 2 người mức cược 50-100 chơi để hiểu luật làm quen với chắn.Nếu có bị đền thì chỉ đền cho 1 người.
    Mức cược là quan trọng nhất khi chơi nếu ham ăn sẽ bị thua ngay lập tức .Vì vậy bạn nên chọn bàn như sau:Tài khoản của bạn dươi 50k nên chọn bàn 100-200 (4 người chơi và tối thiểu 500 khi chơi 2 người tài khoản 100k bạn nên chọn bàn từ 200- 500 chơi 4 người và tối thiểu 2000 khi chơi 2 người Vì vậy Nên chọn tỷ lệ 1% của tổng số tiền khi chơi 4 và 5% cho chơi 2
    Lưu ý khi bạn vào bàn lớn từ 10k trở lên nên chơi 2 người vì chơi 4 hay 3 sẽ rất rễ bị lừa có thể bạn đang đánh với 1 đồng bọn chuyên nhìn nhau cho nhau ăn cước xắc trừ khi bài bạn quá đỏ mới ăn được còn 99% là thua
    Trên đây là vài góp ý xương máu cho các bạn đam mê môn này để các bạn duy trì gắn bó với chắn
    Chúc các bạn luôn vui và thành công!

:
    OooBachThuooOquanghien76 thích điều này.
  2. nhj89

nhj89 Chắn Thủ

hjx hjx thật tình mình mới chơi.tóm lại có đọc và bít con nào nhưng khi bài báo ù..mih2 nhìn bài hoài k bít ù đó gọi là j nửa nên sướng bài đc.ăn thì xuống(ăn ít)ngta thì sướng đúng ăn hết trơn tiền lun,,,bùn

quanghien76 thích bài này.
  3. quanghien76

quanghien76 Chắn Thủ

Lúc mới chơi thì ai cũng vậy mà bạn.Chơi ở ngoài thì còn nhờ làng xướng hộ được chứ chơi online thì phải tự mình thôi.
    Bạn phải vào mấy trang hướng dẫn học chơi trên diễn đàn này để tìm hiểu.Về cơ bản xướng cước là đọc lên những cước gì mà ván bài ù bạn có,vì vậy bạn phải nắm thật vững thông tin,quy định về cước ù để xướng cho chính xác.Theo kinh nghiệm của mình thì nên nhẩm sẵn những cước mình có từ lúc chưa ù để đến khi ù xướng đầy đủ mà tránh được nhầm lẫn.
    Có lẽ đánh chắn thích nhất là lúc xướng cước đấy bạn ạ.:)
    Chúc bạn nhanh chơi thành thạo và ù nhiều ván bài khủng!

OooBachThuooO thích bài này.
  4. admin

admin Hỗ trợ khách hàng Thành viên BQT

Chào bạn! Bạn vui lòng tham khảo luật chơi chi tiết tại https://chanvanvan.com/dien-dan-choi-chan/luat-choi-chan-van-van.18/ . Chúc bạn sớm trở thành cao thủ chắn nhé.

5. eiuthethao

eiuthethao Chắn Thủ

Em mới tập chơi mong anh em chỉ giáo. Đây là trò chơi giải trí có nguồn gốc dân gian nhưng rất lý thú, càng chơi càng ham.

6. admin

Chào bạn! Cảm ơn bạn đã yêu mến và ủng hộ Chắn vạn văn.Để có thể trở thành cao thủ Chắn bạn vui lòng tham khảo những kinh nghiệm được các Chắn thủ chia sẻ trên diễn đàn và tham khảo kỹ luật chơi chi tiết tại https://chanvanvan.com/dien-dan-choi-chan/luat-choi-chan-van-van.18/ bạn nhé.Chúc bạn có những giây phút giải trí vui vẻ cùng Chắn vạn văn .

7. TranDucBKHN

TranDucBKHN Chắn Thủ

Trên diễn đàn gần đây thấy nhiều bạn thắc mắc tại sao khi chơi ở bàn cược nhỏ thì không sao còn khi vào bàn đánh cược to thì bị người khác ù nhiều,ù to còn mình thì đã không ù lại còn hay bị ù đè.Hiện tượng này khiến một số bạn nghi ngờ có sự gian lận hay do game làm bài không kỹ.Tôi xin chia sẻ với suy nghĩ đó của các bạn bởi chính tôi cũng từng gặp hiện tượng như vậy.

Tôi cũng đã chơi rất nhiều ở ngoài đời cũng như chơi online trên nhiều trang game về chắn cạ và thấy hiện tượng trên xảy ra không ít.Ban đầu,cũng giống các bạn thấy rất thắc mắc và nghi ngờ.Qủa thật,khi gặp phải tình huống đó cũng rất tức giận và không còn muốn chơi nữa.Các bạn chơi đã từng chơi ở ngoài nhiều chắc không ít bị phải cầu đen nghiệt ngã dẫn đến bức xúc mà loay hoay đổi chỗ hoặc thậm chí ném bài đi không thèm chơi nữa…
    Nhưng sau một quá trình rất dài chơi trò chơi này tôi nhận thấy những hiện tượng đó cũng rất bình thường và bất kỳ ai chơi cũng đều có lúc sẽ gặp bất kể chơi ngoài đời hay chơi online.Để giải thích cho vấn đề này tôi xin nêu mấy trường hợp sau:

-.Tâm lý : Khi bạn chơi ở một bàn cược nhỏ về tâm lý sẽ rất thoải mái và dù có không ù hàng chục ván thì số xu bạn mất đi cũng không đáng là bao so với số bạn có,nên dù gặp phải hiện tượng trên chắc bạn cũng không cảm thấy bị ức chế.Nhưng ngược lại,khi bạn chơi trong một bàn cược lớn,bạn sẽ có tâm lý phải cẩn trọng hơn,các nước bài phải tính toán,cân nhắc rất kỹ,luôn có tâm trạng phải cấu,đì vì sợ nhà dưới ăn ngon ù to.Đôi khi chính tâm lý thận trọng đó khiến bạn bỏ lỡ các cơ hội chạm,ù của mình dẫn đến sái bài và hậu quả là một cầu đen dài khiến bạn thua rất nhiều,thậm chí hết sạch xu.Và tất nhiên không tránh khỏi ức chế.

-.Chọn bàn chơi : Khi chọn bàn các bạn nên chọn bàn cược phù hợp với số xu mình có,không ham chơi bàn cược quá lớn dẫn tới việc bạn chỉ chịu được vài ván đã hết xu.Khi bị thua với một thời gian quá nhanh cũng khiến bạn bức xúc và hoài nghi.Một số bạn chơi ở bàn 2 người thường kêu rằng mình hay bị ù đè và bị đối phương hay ù to.Điều này cũng dễ hiểu,bởi chơi 2 người thì tỉ lệ vào cửa chì là 50% cao hơn so với 4 người tỉ lệ là 25% mà đối phương đang đỏ thì sẽ rất hay được.Nếu họ chờ bạch thủ thì khả năng bạch thủ chì cũng rất cao mà đây là 1 cước có gà khiến bạn thiệt hại kha khá.

-.Cầu đỏ đen: Đánh chắn cũng giống các game bài lá khác cũng có cầu đỏ,cầu đen.Có điều cầu đen khiến ta rất ức chế vì sự nghiệt ngã của nó mà nếu ai từng chơi chắn lâu đều gặp.Nhiều ván bài lên chờ luôn – nọc không có cây nào hoặc lên boong ngồi.Bài 5 chắn què 3 mà 3-4 vòng không chạm,đến khi chạm thì xách điếu hoặc bị ù đè.Chờ từ đầu mãi không lên,đến khi đổi chờ thì lại mất ù…vv.Gặp trường hợp như vậy là quá bình thường với mỗi chắn thủ,hãy làm quen với nó vì nó chính là một phần của chắn.

OooBachThuooO, quanghien76admin thích điều này.
  8. admin

Chào bạn TranDucBKHN!
    Chắn vạn văn rất cám ơn về những chia sẻ quý báu của bạn đối với Chắn vạn văn cũng như các chắn thủ khác cùng chơi trên hệ thống. Hy vọng những chia sẻ kinh nghiệm này của bạn sẽ mang tới cho các chắn thủ khác sự thoải mái cũng như điều chỉnh cách đánh, lối đánh phù hợp hơn, linh hoạt hơn để Chắn vạn văn thực sự là một sân chơi giải trí trí tuệ đúng nghĩa sau những giờ làm việc căng thẳng. Trong game chắn Van văn, sự quyết định sáng suốt là điều vô cùng quan trọng. Có khi bài không đẹp nhưng quyết định sáng suốt thì sẽ cứu cả một bàn thua trông thấy. Cảm ơn các bạn đã ủng hộ và đồng hành cùng Chắn Vạn Văn. Chắn Vạn Văn sẽ cố gắng trong thời gian sớm nhất hoàn thiện thêm các chức năng hỗ trợ người chơi trên hệ thống để tạo ra một sân chơi giải trí lành mạnh cho các Chắn thủ có thể thỏa sức tranh tài.

quanghien76reaperbv thích điều này.
  9. quanghien76

quanghien76 Chắn Thủ

Mình thấy còn 1 yếu tố này cũng là nguyên nhân các cao thủ ở ngoài khi chơi online hay thua.Khi chơi ở ngoài thường chơi đủ 4 chân và trình độ thường khá đồng đều,các cao thủ chơi cũng bơm,đì khá hợp lý nên nếu ai may hơn hoặc trình độ nhỉnh hơn chút sẽ có nhiều cơ hội chiến thắng.Nhưng trong chắn online thì các game thủ không có một trình độ tương đồng .Người thì có cả chục năm kinh nghiệm nhưng người thì có khi mới chơi được vài ngày,đến luật chơi nắm còn chưa vững.Khi người chơi còn non,thiếu kinh nghiệm thì rất lợi bài cho người ở dưới cánh họ và đương nhiên sẽ thiệt thòi cho những người chơi còn lại,dù có là cao thủ thì cũng khó tránh khỏi thất bại.Thiết nghĩ,nhà phát hành game cần có sự phân lọc các game thủ kỹ càng hơn nữa,chia ra thành khu mới học chơi,đã biết chơi khu dành cho cao thủ.Chỉ khi có sự tương đồng về trình độ,các game thủ mới thực sự được thể hiện hết các kỹ năng tính toán của mình và không còn phải chịu những thiệt thòi như đã nói trên.

adminreaperbv thích điều này.
  10. admin

Chào bạn quanghien76!
    Rất cảm ơn những chia sẻ và góp ý của bạn. Khi tạo sân chơi Chắn vạn văn, hệ thống mong muốn các game thủ học hỏi, giao lưu cùng nhau, có thể cùng chơi với các chắn thủ lão luyện để tham khảo lối đánh của họ. Chắn Vạn Văn vẫn không ngừng hoàn thiện, vì vậy nên chắc chắn Chắn Vạn Văn sẽ còn phát triển thêm nhiều tính năng thú vị khác để làm thỏa lòng Chắn thủ tham gia. Rất mong bạn tiếp tục ủng hộ và đồng hành cùng Chắn vạn văn!

11. 0975517985

0975517985 Chắn Thủ

WP_20150808_21_54_12_Pro.jpg tất cả cùng thử sức nào xem ai là cao thủ số một chơi chắn nào cùng so tài đọ sức nhé chúc tất cả đều vô đối

12. admin

Chúc bạn chơi game vui vẻ!

13. sumitra

sumitra Chắn Thủ

Chúc bạn chơi game vui vẻ.Hiện tại nick của bạn 0975517985 của bạn có bao nhiêu quan rồi? Cho tôi xin 1 ít.

14. sumitra

sumitra Chắn Thủ

Chúc bạn chơi game vui vẻ nhé.

15. Hungjimy

Hungjimy Chắn Thủ

Chắn hay chắn hay anh em ơi,nhanh tay đăng kí anh em cùng vui nào, rất vui được giao lưu với mọi người

16. admin

Chào bạn, cảm ơn bạn đã yêu mến Chắn Vạn Văn, bạn hãy mời thêm bạn bè chơi cùng vui cùng nhận thưởng nhé.

17. xuantocdoltpt

xuantocdoltpt Chắn Thủ

Tôi chi la môt men moi cuba diễn dan nhưng cung xin đông góp đôi loi de các chắn thu tham gia chơi chắn cam thay y nghĩa.
    Thông thường khi chơi chắn o trên các diễn dan online, điều ma chung ta hay gặp nhật la ngươi chơi mạnh ai nay chay. Vi du sao cung chang ai biet ai ca, chang ai lo cho ai ca. Nhưng voi nhung ngươi co kinh nghiêm chơi chan thi nhìn nhưng van bai như vay thật chan ngat. Co nhưng ban danh bai bạch dinh cung tay luôn ca 3-4 con do tư cưu van, bat sách, chi chi... du biet răng ngươi o dưới se tam do 2 leo. Như vay la thiếu trách nhiệm lam lam. Ma thông thương nhưng ngươi danh như the k bao gio thanh công ca. Nêu moi ngươi trong ban chơi đều co y thuc trách nhiệm voi ngươi khác va ngay ca voi minh thi khi danh phải xem trên, nhìn dưới roi hay danh con gia nhe. Co nhu the cuộc chơi moi co y nghĩa va nêu co thua cung cam thay răng la minh đen chu không phải do minh danh tôi. Chúc các ban chơi vui ve.
    Cuộc đôi danh chắn thật sang
    So voi sam, phim ve vang hơn nguoi

18. admin

Chào bạn! Cảm ơn bạn xuantocdoltpt đã chia sẻ kinh nghiệm và ủng hộ game Chắn Vạn Văn. Những chia sẻ của bạn cũng khá hay và hợp lý, tuy nhiên mỗi game thủ sẽ có những cách đánh khác, và cách tính toán bài chơi khác nhau nên quan điểm đánh có thể khác nhau đôi chút. Rất hy vọng sẽ luôn nhận được những chia sẻ hay và sự quan tâm từ phía bạn để Chắn Vạn Văn ngày càng hoàn thiện và phát triển. Chúc bạn có những giây phút trải nghiệm tuyệt vời cùng game.

xuantocdoltpt thích bài này.
  19. daikbinhcp

daikbinhcp Chắn Thủ

các chắn thủ luôn nên nhớ là " nhất đì nhì ù ". Ta phải để đối thủ không ăn được những cây ta đánh đó là đì,nếu nọc mà đì họ tiếp thì đúng là trời giúp ta,như vậy họ không thể ăn và chờ ù được,ta chờ ù là thứ nhì vì nếu cứ mải miết ăn và chờ ù quên đi phải đì đối phương thì không biết ai sẽ ù trước ,và thậm chí họ còn ù được cước khá to vì ta đã không đì họ. Rất mong có một like và đóng góp, cảm ơn nhiều nha

fun24hhanoimuathuvang thích điều này.
  20. admin

Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm chơi Chắn. Chắn Vạn Văn rất hy vọng sẽ luôn nhận được sự quan tâm và ủng hộ từ phía bạn. Chúc bạn có những giây phút trải nghiệm tuyệt vời cùng game.