Chơi game nhận thưởng dành cho tài khoản Chắn Vạn Văn | BigKool

Xin hỏi cách trốn thiên ù để không bị phạt khi chơi ù 4-11

Thảo luận trong 'Hướng dẫn-Trợ giúp' bắt đầu bởi Choicokochoibac, 31/10/15.

1. Choicokochoibac

Choicokochoibac Chắn Thủ

2. admin

admin Hỗ trợ khách hàng Thành viên BQT

Chào bạn, cước hoa rơi cửa phật là: Khi bạn ăn được 1 chắn ngũ vạn, sau đó ù chì bạch thủ cây nhị vạn, bạn sẽ xướng cước hoa rơi cửa phật. Cá lội sân đình là: Khi bạn ăn được 1 chắn ngũ vạn, sau đó ù chì bạch thủ cây bát vạn, bạn sẽ xướng cá lội sân đình. Bạn lưu ý, khi xướng 1 trong 2 cước này rồi thì không được xướng cước chì và bạch thủ nữa bạn nhé. Chúc bạn chơi Chắn vui và xướng được nhiều lần 2 cước này.

3. sonthanhihi

sonthanhihi Chắn Thủ

admin cho tôi hỏi: trên tay có 9 chắn lẻ một tam vạn. Tôi bốc nọc lên được tam văn thì báo ù, tôi chọn không ù. Lượt kế tiếp tôi bốc nọc lên được tam vạn nhưng lại không được báo ù. Tôi không hiểu như thế nào phần mềm ko hiện lên báo ù!

4. admin

Chào bạn, trong 1 ván bài nếu bạn được ù nhưng không báo mà lại bỏ ù thì ván đó bạn không báo ù được nữa bạn nhé. Việc bỏ ù thường chỉ dành cho luật chơi ù 4-11, nếu bạn được ù nhưng chưa đủ 4 điểm trở lên, bạn có thể bỏ ù để nhường đối thủ ù tránh bị đền làng gấp 11 lần thôi bạn nhé.

sonthanhihi thích bài này.
  5. tckp

tckp Chắn Thủ

Cước ù to là cước hoa rơi cửa phật vs cá lội sân đinh nếu đang to ta có thể đc nhiều tiền nếu danh5000 ta đc 500000 nghìn

6. admin

Chào bạn, nếu bạn có chiến thuật rõ ràng cho mình trong từng ván đầu, thì bạn có thể đạt được cước ù to một cách dễ dàng thôi bạn nhé. Chúc bạn chơi game vui vẻ.

7. yduonghongthuy

yduonghongthuy Chắn Thủ

8. phobui1983

phobui1983 Chắn Thủ

toi hien tai dang la huong truong trong chan van van cap tiep theo k biet la nhung cap gi va cap cuoi cung k biet la gi ?

9. admin

Chào bạn! Trong Chắn Vạn Văn hệ thống các cấp bậc, chức sắc được sắp xếp như sau: Dân đen, Cai đội, Phó lý, Lý Trưởng, Hương phó, Hương trưởng, Chánh tổng, Tri huyện, Tri phủ, Đốc phủ, Tuần phủ, Tổng đốc, Vương gia (Mỗi mức có từ 0 sao -> 3 sao) bạn nhé.

10. phobui1983

phobui1983 Chắn Thủ

toi chua hieu mua bao boi se dc len nevel nhung chi duoc 10 ngay roi lai quay ve leve cu hay la dc len luon ? . vd mua bao boi 30.000quan . dc len 10 nevel . toi dang la chanh tong k co sao thi se len nevel gi .?. va co dc giu nguyen sau 10 ngay k ? xin cam on

11. admin

Chào bạn, nếu như bạn đang ở cấp Chánh Tổng không sao, khi mua bảo bối tăng 10 level thì bạn sẽ ở cấp Tri Phủ 2 sao bạn nhé! Tuy nhiên, bảo bối chỉ có hiệu lực trong 10 ngày thôi bạn ạ. Khi hết thời hạn 10 ngày bạn sẽ quay trở lại level thực ban đầu cộng với những kinh nghiệm bạn đạt được trong thời gian mà bạn mua bảo bối bạn nhé!

phobui1983 thích bài này.
  12. phobui1983

phobui1983 Chắn Thủ

neu mua bao boi de tang kinh nghiem thi co hieu qua gi trong choi chan va len nevel. ?. xin cam on

13. admin

Bảo bối tăng kinh nghiệm có tác dụng làm tăng kinh nghiệm để tăng level cho bạn nhé!

phobui1983 thích bài này.
  14. phobui1983

phobui1983 Chắn Thủ

xin cam on

15. redtiger

redtiger Chắn Thủ

mấy cách tăng cấp và tăng kinh nghiệm như thế nào ạ. Và mình đang cần bao nhiêu kn cho cấp tiếp theo thì xem ở đâu ạ

16. admin

Chào bạn! Trong Chắn vạn văn hệ thống các cấp bậc, chức sắc được sắp xếp theo thứ tự tăng dần như sau: Dân đen, Cai đội, Phó lý, Lý Trưởng, Hương phó, Hương trưởng, Chánh tổng, Tri huyện, Tri phủ, Đốc phủ, Tuần phủ, Tổng đốc, Vương gia (Mỗi mức có từ 0 sao -> 3 sao) bạn nhé!

17. xong_that_roi

xong_that_roi Chắn Thủ

1. Nếu đánh bài ù 4-11 chia xong, bốc được cái, bài dính vào thế thiên ù luôn, chỉ có 03 điểm.
    Vậy tự nhiên bị đền, trường hợp này oan khuất quá.
    2. Vẫn là ù 4-11 chia xong lên bài, không cầm cái, bài tròn nhưng đã 6 chắn, các game thủ khác bốc lên đúng con chờ ù luôn không có cước gì có sẵn, nhiều nhất được cước địa ù. Vậy lại bị đền mà chưa được đánh con nào, trường hợp này oan quá. có thê bỏ ù nhưng như thế quá khổ.
    Đề nghị có cơ chế riêng cho những trường hợp này.... hoạc có cách giair quyét nào hợp tình chút

18. admin

Chào bạn!
    Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho Chắn vạn văn. Hiện tại trường hợp bạn kể trên, khi đang chơi ù 4-11, để không bị đền làng chỉ có cách là bấm bỏ ù. Chắn vạn văn xin ghi nhận và sẽ xem xét để đưa ra biện pháp hợp lí nhất cho trường hợp này. Chúc bạn chơi game vui vẻ!

19. thienkhieu

thienkhieu Chắn Thủ

Cho hỏi cước cá lội sân đình,hoa rơi cửa phật,nhà lầu xe hơi,ngư ông bắt cá. Nhung cước này bao nhiêu điểm

20. admin

Chào bạn, Hiện tại Chắn vạn văn chưa áp dụng cước Nhà lầu xe hơi và Ngư ông bắt cá bạn nhé. Còn riêng với cước Cá lội sân đình và Hoa rơi cửa phật, 2 cước này đều là 20 điểm bạn nhé.